สวัสดีครับ วันนี้ทางทีมงานมี หูฟังเล่นเกม Plextone รุ่น PC780 รุ่นใหม่ มารีวิวการใช้งานกันครับ หูฟัง Plextone PC780 เป็น หูฟังGaming แบรนด์ใหม่ แบรนด์อาจจะไม่คุ้นหน้าคุ้นตากันเท่าไหร่ แต่คุณภาพจัดเต็มด้วยราคาที่จับต้องได้
![หูฟังเกมมิ่ง pc780](https://i0.wp.com/bbpowershop.com/wp-content/uploads/2019/09/pc780infor01.jpg?fit=600%2C600&ssl=1)
PC780 รุ่นนี้เป็น หูฟังเล่นเกมส์ ที่ถูกออกแบบสำหรับเล่นเกมส์ โดยเฉพาะคุณภาพเสียงดีมากด้วยลำโพง นิโอไดเมีย ขนาด 40มม. ที่มีประสิทธิภาพให้ความชัดเจนของเนื้อเสียงที่ออกมา พร้อมระบบตัดเสียงรบกวนภายนอก ด้วยลำโพงขนาด 40 มม. ทำให้เสียงเบสและเสียงกลางที่ออกมา ค่อนข้างแน่นและใสครับ ในส่วนของไมค์ก็สามารถหมุนไปยังตำแหน่งต่าง ๆ ได้ถึง 120 องศา เพื่อให้ง่ายต่อการควบคุมเสียง สวมใส่ง่าย สบาย ที่รองหูฟังทำจากหนัง PU อย่างดี สวมใส่เวลานานทำให้ไม่รู้สึกเจ็บ และวัสดุที่ใช้นั้นมีการละบายความร้อนได้ค่อนข้างดีทีเดียวครับ
![หูฟังเกมมิ่ง pc780-2](https://i0.wp.com/bbpowershop.com/wp-content/uploads/2019/09/pc780infor02.jpg?fit=600%2C600&ssl=1)
Design
การออกแบบของหูฟัง Plextone รุ่น PC780 นั้นออกแบบมาเหมาะกับการเล่นเกมส์มากครับ สวมใส่สบาย ไม่ปวดหูแม้ใส่ในระยะเวลานาน กระชับมากขึ้น รูปทรงและสีออกแบบมาเท่ไม่เหมือนซ้ำใคร มีไฟLED อยู่รอบ ๆ ตกแต่งเพื่อความสวยงาม แข็งแรง ทนทาน พร้อมไมค์ในตัวและสเปคหูฟังที่ครบเครื่อง
![หูฟังเกมมิ่ง pc780-3](https://i0.wp.com/bbpowershop.com/wp-content/uploads/2019/09/pc780infor03.jpg?fit=600%2C600&ssl=1)
สรุปการรีวิวการใช้งาน :
ในการลองใช้งาน หูฟังเกมมิ่ง Plextone รุ่น PC780 จากการลองใช้งานเล่นเกมส์ครั้งแรก ในส่วนของรูปแบบ ถูกออกแบบมาน่าใช้มากครับ หูฟังสวมใส่ง่าย ใส่สบาย ใส่ไปนานๆ ไม่เจ็บหู ในเรื่องเบส ถ้าใครชอบเบส หนัก ๆ แนะนำรุ่นนี้ครับ ในส่วนของการใช้งานเล่นเกมส์รู้สึกว่าการฟังเสียงในเกม มีความกว้างและฟังไกลได้ดีครับ โดยรวมแล้วผมคิดว่าเจ้าตัวนี้เหมาะสำหรับการเล่นเกมส์มาก ๆ ครับ เนื่องจากสเปคนั้นออกแบบมาสำหรับชาว Gaming การแยกเสียงซ้าย ขวา บน ล่าง แยกได้อย่างชัดเจน รวมถึงไมค์โครโฟนที่ทำมาได้ดีรับเสียงได้เป็นที่น่าพอใจมากครับ วัสดุทำออกมาได้ดี มีความคงทน สายมีความยาว ( มาก ) ซึ่งทำมาสำหรับการเล่นเกมโดยแท้จริง นอกจากสเปคดีแล้วและราคาไม่แพงครับ
ถ้าหากบทความนี้มีประโยชน์ช่วยกดแชร์ให้ด้วยนะครับ